head_banner

Menene bambance-bambance a tsakanin fina-finai mai Layer uku, Layer biyar, Layer bakwai da tara tara.

Marufi masu sassauƙa, sau da yawa suna da uku, biyar, bakwai, tara na fim.Menene bambanci tsakanin nau'ikan fina-finai daban-daban?Wannan takarda ta mayar da hankali kan bincike, don tunani.

Kwatanta 5 yadudduka da 3 yadudduka

Layer na shingea cikin tsarin Layer biyar yawanci yana cikin tsakiya, wanda ke hana shi daga ruwa a cikin yanayi.Saboda shingen shinge yana cikin ainihin, ana iya amfani da wasu kayan don haɓaka aikin shingen sosai.Nailan za a iya amfani da a cikin core Layer, sabõda haka, 5-Layer tsarin da PE surface Layer iya ma'amala da ƙarin kayan kama PE film da kuma inganta aiwatar da ikon.Bugu da ƙari, mai sarrafa na'ura na iya amfani da pigment a cikin Layer na waje ba tare da tasiri Layer Layer ko shinge ba.

Fina-finan Layer guda uku, musamman waɗanda ke amfani da nailan, suna yin murɗawa saboda nau'ikan kayan jiki daban-daban a cikin tsarin asymmetric.Don tsari mai Layer 5, ya fi kowa don amfani da tsarin simmetric ko kusa da tsarin daidaitawa don rage lanƙwasa.Ƙunƙarar da ke cikin tsarin Layer 3 kawai za a iya sarrafa ta ta amfani da nailan copolymer.A cikin tsarin 5-Layer, kawai lokacin da na'ura zai iya amfani da nailan 6 ne kawai za a iya samun Layer nailan kimanin rabin kauri na Layer uku.Wannan yana adana farashin albarkatun ƙasa yayin samar da kaddarorin shinge iri ɗaya da ingantattun aiwatarwa.

Kwatanta tsakanin hawa na 7 da hawa na 5

Don fina-finai masu ban mamaki,EVOHgalibi ana amfani da shi azaman shingen shinge don maye gurbin nailan.Kodayake EVOH yana da kyawawan kaddarorin shinge na iskar oxygen lokacin da ya bushe, zai lalace da sauri lokacin da yake jika.Sabili da haka, yana da mahimmanci don damfara EVOH zuwa nau'i biyu na PE a cikin tsarin 5-Layer don hana danshi.A cikin 7-Layer EVOH tsarin, EVOH za a iya matsa zuwa cikin biyu kusa da PE yadudduka, sa'an nan kuma kare ta waje PE Layer.Wannan yana haɓaka juriya na iskar oxygen gabaɗaya kuma yana sa tsarin 7-layer ya zama ƙasa da sauƙi ga danshi.

Ragewa ko tsagewa na iya zama matsala ga tsarin labari biyar.Haɓaka tsarin Layer 7 zai sa shingen shinge mai ƙarfi ya rabu gida biyu iri ɗaya ta hanyar haɗa siraran sirara.Wannan yana kula da kayan katanga yayin sanya kunshin ya fi juriya ga karye ko tsagewa.Haka kuma, tsarin 7-Layer yana ba mai sarrafawa damar yaga Layer na waje don rage farashin albarkatun ƙasa.Ana iya amfani da polymers masu tsada a matsayin shimfidar ƙasa, yayin da polymers masu rahusa na iya maye gurbin yawancin yadudduka na baya.

Kwatanta tsakanin bene na 9 da hawa na 7

Gabaɗaya, ɓangaren shinge na babban fim ɗin shinge ya mamaye yadudduka biyar a cikin tsarin.Saboda ci gaban da aka samu a cikin fasahar polymer da sarrafawa, yawan kauri na gaba ɗaya na wannan ɓangaren a cikin duka tsarin yana raguwa koyaushe, amma aikin shinge iri ɗaya yana kiyayewa.

Duk da haka, har yanzu yana da mahimmanci don kula da nauyin fim gaba ɗaya.Daga 7 yadudduka zuwa 9 yadudduka, masu sarrafawa na iya samun mafi kyawun inji, bayyanar da aikin farashi.Don manyan fina-finai masu shinge, ƙarin haɓakar da aka bayar ta layin extrusion mai Layer 7 ko 9 na iya zama babba.Haɓaka farashin siyan layin extrusion mai Layer 7 ko 9 na iya samun lokacin dawowa na ƙasa da shekara ɗaya idan aka kwatanta da layin samarwa na 5-Layer.


Lokacin aikawa: Maris-05-2021